Trụ sở: Phòng 315, tầng3, Số nhà 33, ngõ 30, phố Hoa Lâm, phường Việt Hưng, quận Long Biên, thành phố Hà Nội.
Danh mục
Địa chỉ liên hệ


VPGD 1: Khu phố Đền Rồng, phường Đình Bảng, Từ Sơn, Bắc Ninh.


VPGD 2: 236 Yết Kiêu, phường Hải Tân, thành phố Hải Dương, tỉnh Hải Dương

      




Mail : luatanphu@gmail.com
Web : http://www.anphulaw.com.


0989 851 169.

0904 226 799.
Thị trường Bất Động Sản
© Đối tượng được mua, thuê, thuê mua nhà ở xã hội:
    a. Người công với cách mạng
    b. Cán bộ, công chức, viên chức trong cơ quan hành chính, sự nghiệp, cơ quan Đảng và đoàn thể hưởng lương từ ngân sách nhà nước nước
Thăm dò dư luận
Trong tình hình kinh tế căng thẳng như hiện nay, thu nhập hàng tháng của bạn bị ảnh thưởng như thế nào ?
Giảm sút mạnh
Có giảm đôi chút nhưng không đáng kể
Không bị ảnh hưởng !
Lượt truy cập
001774694
ĐỐI TÁC

Luật sư giỏi tư vấn, tranh tụng hôn nhân và gia đình
Cập nhật :Thứ sáu, 3-2-2012
- Hiệu quả công việc luôn cao do Luật An Phú có đội ngũ luật sư giỏi, giàu kinh nghiệm, chuyên trách về lĩnh vực Hôn nhân gia đình và các lĩnh vực khác liên quan (Dân sự, Đất đai, Hợp đồng, Thừa kế, Thương mại, Hành chính...) có thể bổ sung, hỗ trợ cho nhau;


Thủ tục đăng ký kết hôn có yêu tố nước ngoài
Cập nhật :Thứ tư, 1-9-2010
Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE MicrosoftInternetExplorer4

Về trình tự, thủ tục đăng ký kết hôn trong quan hệ hôn nhân và gia đình có yếu tố nước ngoài, Chúng tôi xin trích đăng Nghị định số 68/2002/NĐ-CP của Chính phủ ban hành ngày 10/7/2002 qui định chi tiết thi hành một số điều của Luật Hôn nhân và Gia đình về Quan hệ hôn nhân và gia đình có yếu tố nước ngoài và Khoản 3 Điều 11 Nghị định số 69/2006/NĐ-CP ngày 21 tháng 07 năm 2006 sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 68/2002/NĐ-CP ngày 10 tháng 7 năm 2002của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Hôn nhân và gia đình về quan hệ hôn nhân và gia đình có yếu tố nước ngoài có quy định về hồ sơ đăng ký kết hôn giữa công dân Việt Nam và người nước ngoài, cụ thể như sau:


Tính hợp pháp của di chúc và việc phân chia tài sản của vợ, chồng khi ly hôn theo quy định pháp luật. Luật An Phú 09898.511.69
Cập nhật :Thứ hai, 13-2-2012
Tính hợp pháp của di chúc Liên quan đến tính hợp pháp của di chúc, Điều 652 Bộ luật Dân sự năm 2005 quy định như sau: “Điều 652. Di chúc hợp pháp

Văn bản thỏa thuận chia tài sản chung của vợ chồng
Cập nhật :Thứ năm, 27-8-2009
Mẫu số 38-CC/TSVC
Bạn có thể ⇒Dowload tại đây

Phân chia tài sản của vợ chồng theo quy định của Luật Hôn nhân và gia đình năm 2000. Luật An Phú 09898.511.69
Cập nhật :Thứ ba, 1-5-2012
Câu hỏi của bạn liên quan đến việc phân chia tài sản của vợ chồng khi ly hôn. Đối với vấn đề này, Điều 95 Luật Hôn nhân và gia đình năm 2000 có quy định việc chia tài sản khi ly hôn đối với tài sản chung và tài sản riêng vợ chồng như sau:

Đơn xin ly hôn - Thuận tình ly hôn
Cập nhật :Thứ năm, 27-8-2009
1. Mẫu đơn xin ly hôn
Bạn có thể ⇒Dowload tại đây

2. Mẫu đơn thuận tình ly hôn
Bạn có thể ⇒Dowload tại đây

Hồ sơ đăng ký kết hôn có yếu tố nước ngoài. Luật An Phú 09898.511.69
Cập nhật :Chủ nhật, 13-1-2013
Khoản 3 Điều 11 Nghị định số 69/2006/NĐ-CP ngày 21 tháng 07 năm 2006 sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 68/2002/NĐ-CP ngày 10 tháng 7 năm 2002 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Hôn nhân và gia đình về quan hệ hôn nhân và gia đình có yếu tố nước ngoài có quy định về hồ sơ đăng ký kết hôn giữa công dân Việt Nam và người nước ngoài, cụ thể như sau:

Ly hôn theo yêu cầu của một bên. Luật An Phú 09898.511.69
Cập nhật :Thứ tư, 13-2-2013
Theo quy định tại Điều 85 và Điều 91 Luật Hôn nhân và gia đình năm 2000 thì “Vợ, chồng hoặc cả hai người có quyền yêu cầu Tòa án giải quyết việc ly hôn” và “Khi một bên vợ hoặc chồng yêu cầu ly hôn mà hòa giải tại Tòa án không thành thì Tòa án xem xét, giải quyết việc ly hôn”. Theo đó, khoản 10 của Nghị quyết số 02/2000/NQ-HĐTP ngày 23 tháng 12 năm 2000 của Hội đồng Thẩm phán Toà án nhân dân tối cao hướng dẫn áp dụng một số quy định của Luật Hôn nhân và Gia đình năm 2000 có quy định cụ thể:

Chồng có phải trả nợ thay cho vợ không? Luật An Phú 09898.511.69
Cập nhật :Thứ sáu, 4-1-2013
Theo quy định tại Điều 25 Luật Hôn nhân và gia đình 2000: “Vợ hoặc chồng phải chịu trách nhiệm liên đới đối với giao dịch dân sự hợp pháp do một trong hai người thực hiện nhằm đáp ứng nhu cầu sinh hoạt thiết yếu của gia đình”.

Căn cứ xác định mức cấp dưỡng nuôi con sau khi ly hôn. Luật An Phú 09898.511.69
Cập nhật :Thứ năm, 3-1-2013
Về quyền yêu cầu thay đổi mức cấp dưỡng Điều 56 Luật Hôn nhân và gia đình quy định: khi ly hôn, cha hoặc mẹ không trực tiếp nuôi con chưa thành niên hoặc con đã thành niên bị tàn tật, mất năng lực hành vi dân sự, không có khả năng lao động và không có tài sản để tự nuôi mình có nghĩa vụ cấp dưỡng nuôi con. Mức cấp dưỡng cho con do cha, mẹ thỏa thuận; nếu không thỏa thuận được thì yêu cầu Tòa án giải quyết. Có thể căn cứ vào thu nhập, khả năng thực tế của người có nghĩa vụ cấp dưỡng và nhu cầu thiết yếu của người được cấp dưỡng.

1
Chỉ dẫn
Luật sư
Hỗ trợ trực tuyến


Góc nhỏ cần biết
Liên kết website
TƯ VẤN TRỰC TUYẾN
Hình sự, Hành chính, Đất đai
Dân sự, Hôn nhân và Gia đình
Thuế, Kế toán, Tài chính
QUẢNG CÁO

       

Liên Hệ Quảng Cáo

Công ty TNHH Luật An Phú

Trụ sở: Phòng 315, tầng3, Số nhà 33, ngõ 30, phố Hoa Lâm, phường Việt Hưng, quận Long Biên, thành phố Hà Nội.

Website: http://anphulaw.com  - Email: luatanphu@gmail.com

(04).62570713 – Fax: 62570715

2009 © Copyright by: Công ty Luật An Phú, inc. All right reserved.